Saa moja na nusu sa za Afrika Mashariki, wakati ni saa 12 na nusu Afrika ya Kati. Hii ni idhaa Kiswahili ya Radio France International Caroline Courier tuliyokuandalia asubuhi ya leo. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hutoa zawadi ya dola milioni 5 kusaidia ukamataji wa viongozi wa kundi la wasi wa M23. Rais wa Ghana John Mahama katika kampeni ya kuzirudisha nchi za Mali, Niger na Burkina Faso katika muungano wa ECOWAS. Israel kushiriki mazungumzo ya doa ya kupatikana mwafaka kuhusu usitishwaji wa mapigano wa kudumu eneo la Gaza. Asubuhi njema, msikilizaji, karibu katika matangazo awamu ya kwanza. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imetangaza zawadi ya dola milioni tano kwa yeyote atakayesaidia ukamataji wa viongozi wa kundi la waasi wa M23 ambao wameongoza wapiganaji wake kuchukua mji wa Goma na Bukavu, mashariki mwa nchi hiyo. Paul Nzioki anaeleza zaidi. Wizara inayoshughulikia masuala ya haki nchini humo imesema kitita hicho cha fedha kitakabidhiwa kwa yeyote atakayesaidia kukamatwa kwa Corneille Nanga, Bertrand Bisimwa na Sultan Makenga. Kinchasa inasema yeyote atakayetoa taarifa sahihi zitakazosaidia kukamatwa kwa viongozi hao watatu ambao wote walifunguliwa mashtaka mwezi Agosti mwaka elfu mbili ishirini na nne bila uwepo wao na kuhukumiwa kifo. Nanga ambaye ni mwenyekiti wa zamani wa tume ya uchaguzi nchini DRC hivi karibuni alionekana akiwahutubia wakazi wa Bukavu na Goma na ni kiongozi wa chama cha Rive Congo Alliance AFC ambacho ni kitengo cha siasa cha waasi wa M23 ayanajiri wakati huu waasi hao wakiendelea kudhibiti maeneo mbalimbali jimboni Kivu kaskazini na kusini, ambapo wataalam wa Umoja wa Mataifa katika ripoti yao wanaeleza kuwa waasi hao wanaungwa mkono na wanajeshi alfu nne wa Rwanda, madai ambayo serikali jijini Kigali imeendelea kukanusha. Tukisalia DRC, mapigano kati ya waasi wa M23 na, na vikosi vya serikali uh, FARDC yameendelea jana eneo la Masisi, yamesema mashariki ya kiraia ripoti ya idara ya polisi nchini uganda imebainisha kupungua kwa uhalifu kwa asilimia nne katika mwaka uliopita katika ripoti hiyo pia takwimu zinaonyesha hakuna hata mtu mmoja alijiua kati ya mwaka elfu mbili ishirini na tatu hadi elfu mbili ishirini na nne ikibua maswali kuhusu usahihi wa ripoti za polisi mkurugenzi mkuu wa idara ya utabiri wa hali ya anga nchini kenya daktari david kigungu amesema mvua kubwa inatazamiwa kwa anza kunyesha kuanzia leo katika maeneo kadhaa ya nchi ya Kenya. Wakuu wa usalama nchini Sudan Kusini wamesema kuwa kamata kamata za hivi karibuni ya mawaziri na wakuu wa jeshi wa shirika wa karibu wa makamu wa rais wa kwanza Riek Machar ni kwa sababu walihusishwa kwenye machafuko katika eneo la Apanil. RFI Nairobi 89.9 FM. Rais wa Ghana John Dramani Mahama ameanza ziara rasmi katika nchi tatu wanachama wa muungano wa mpya wa Sahel za Mali, Niger na Burkina Faso, katika harakati za kujaribu kuzishawishi kureche, kurejea kwenye muungano wa kimaendeleo wa nchi za Afrika Magharibi, ECOWAS. Rais Mahama ameanza ziara yake katika nchi hii ya Mali. Wagombea ishirini na tatu akiwemo Rais wa mpito wa Gabon Oligi Ngema wanatazamiwa kupambana katika uchaguzi wa urais tarehe kumi na mbili mwezi Aprili. Uing, mwingine ni aliyekuwa waziri wa mkuu wa nchi hiyo Alain Claude Billy na wanawake wane ambao ni wagombea waliowasilisha hati za kuwania. Mali imesema itaondoa kwa muda marufuku ya utoaji wa leseni za wachimbaji m, m, wadogo wa madini baada ya kuripotiwa ongezeko la ajali kwenye migodi kadhaa. Shirika la afya duniani WHO limesema litatuma dawa za ukoma kwa nchi ya Nigeria kuisaidia nchi hiyo ambayo imekuwa ikiripoti visa zaidi ya elfu moja kila mwaka. Kila utakapokwenda kila utakapokuwa unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frekuensi 21690 kilohertz, Radio France Internationale. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amesema atatuma ujumbe wake kesho kwenda Doha kushiriki mazungumzo yanayoratibiwa na wapatanishi wa Marekani kupatikana mkataba wa awamu ya pili ya usitishwaji wa mapigano eneo la Gaza. Ujumbe wa Hamas umekuwa jijini Cairo kwa mazungumzo sawia, na imeeleza matumaini ya mwafaka kuafikiwa hivi karibuni. Mawaziri wa mambo ya nje kutoka Ufaransa, Ujerumani na Uingereza wameunga mkono mpango mbadala wa muungano wa nchi za Kiarabu wa ujenzi wa eneo la Gaza kwa gharama ya dola bilioni 53, ili kukuepusha kufurushwa kwa Wapalestina katika eneo hilo. Wanajeshi kumi na watatu wa Australia wamejeruhiwa baada ya malori mawili ya jeshi kubingiria wakielekea pwani ya mashariki kutoa msaada wa dharura eneo hilo ambalo linashuhudia mafuriko kila mara. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres katika ujumbe wake wa maadhimisho ya Siku ya Kimataifa ya Wanawake ameitaja umaskini kama mtihani mkubwa unaowakabili wanawake wengi na wasichana na utachukua hadi miaka mia moja thelathini ili kumaliza tatizo hilo miongoni mwa wanawake na wasichana.