saa moja na nusu wa Afrika Mashariki. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya RFI Mtijai. Karibu msikilizaji kwa matangazo yetu asubuhi hii. Miongoni mwa habari tumekuandalia: watu zaidi ya 120 wa uawa katika mashambulio ya kundi la RSF nchini Sudan, kampeni kuelekea uchaguzi wa wabunge nchini Senegal kung'oa nanga hivi leo na Irani yasema itajilinda baada ya mashambulio ya Israeli kuwa wanajeshi wake wanne. Karibu msikilizaji, nchini Sudan wanaharakati wamedai kuwa kundi la RSF lilitekeleza mauaji ya takriban watu 124 siku ya Ijumaa katika kijiji kimoja katika jimbo la El Gezira, mauaji ambayo wametaja kuwa mabaya zaidi tangu tangu kuanza kwa vita mwezi Aprili mwaka jana. Wanaharakati hawa wanasema tangu kamanda kamanda Abuagala Kikal kuasi kundi la RSF RSF na kujiunga na upande wa jeshi la serikali wikendi iliyopita, RSF imekuwa ikifanya mashambulizi ya kulipiza kisasi katika jimbo hilo anakotokea kamanda huyo. Katika taarifa RSF imeituhumu jeshi kwa kuwapa silaha katika jimbo la Al Jazira pamoja na kutumia vikosi chini ya Kikal, tuhuma ambayo jeshi halijazungumzia hadi sasa. Na katika mazingira ya mashambulizi hayo ya RSF takriban visa 36 vya ubakaji vimeripotiwa katika mji wa Rufaa katika jimbo la Al Jazira katika kipindi cha siku tano zilizopita, kwa mujibu wa vyanzo vya habari vya kiraia. Wakati huu RSF ikituhumiwa kutekeleza mashambulizi ya kulipisa kisasi ambayo yanakiuka haki za binadamu. Msikilizaji, nchini Kenya tatizo la ukosefu wa ajira limedhihirika wazi baada ya maelfu ya watu kujitokeza hapo jana katika jumba la, la KICC kuwasilisha maombi yao kwa ajili ya nafasi elfu tatu za ajira katika eneo la uh, mashariki ya kati zilizotangazwa kwa mujibu wa ofisi ya ta, taifa ya takwimu hadi kufikia mwaka mwisho wa mwaka uliopita, asilimia tano nukta saba ya Wakenya hawana ajira, huku Wakenya milioni tatu wakisalia bila ajira, idadi ambayo inaendelea kuongezeka. Kule nchini DRC, mahakama ya kimataifa ya uhalifu wa kivita ICC imeanza kampeni yake ya utoaji taarifa kuhusu fidia kwa waathiriwa katika kesi ya Bosco Ntaganda huko Bunia, jimboni Jimpon, Ituri. Kulingana na afisa wa habari wa mahakama hiyo Margot Telesco, lengo la mchakato huo ni kuwafikia wale wote wanaostahili kulipwa fidia katika kesi hiyo. Tukisalia nchini humo ni kwamba mapigano makali yaliripotiwa mapema jana katika maeneo kadhaa ya mji wa Walikale baada ya waasi wa M23 kuanzisha mashambulio ambayo yalisababisha raia kukimbilia usalama wao. Mashirika ya kiraia katika eneo hilo sasa yakitoa wito kwa serikali kushughulikia hali hiyo. Unataka kuwaona watangazaji wako pendwa? Fuatilia matangazo yetu ya kila siku mubashara kupitia Facebook na pia unaweza kutufuata kupitia ukurasa wetu wa Instagram at RFI underscore sw. Nchini Senegal, kampeni kuelekea uchaguzi wa wabunge wa mapema wa Novemba 17 zinaanza rasmi hivi leo rais Bassirou Diomaye Faye akitoa wito kwa wananchi na wanasiasa kujiepusha na matamshi yanayoweza kuchochea ghasia ili kuhakikisha mchakato huo unafanyika kwa njia ya utulivu. Kule Cote d'Ivoire, Jean Louis Billon wa chama cha PDCI jumaa hili ametangaza nia ya kugombea urais katika uchaguzi wa Oktoba mwaka elfu mbili ishirini na tano. Tangazo linalokuja wakati huu rais wa chama chake Tijane Tiam akiendeleza harakati za kuhamasisha raia kujisajili kuwa wapiga kura. Serikali ya Ghana hapo jana imekanusha ripoti ya shirika la habari habari la Reuters kuhusu wanajihadi wa Bukina Faso kutumia eneo la kaskazini mwa nchi hiyo kuendeleza shughuli zao, na badala yake wizara ya usalama ya Ghana imesifia juhudi zake za kikanda na kimataifa katika kukabiliana na ugaidi. Waziri wa mambo ya nje wa Ukraine Andrei Sibiga hapo jana amekutana uh, na mwenzake wa Misri Badir Abdel Ati jijini Kairo kama sehemu ya ziara yake inayolenga kuuza mpango wa Kiev wa kumaliza vita na Urusi katika mataifa yanayozungumza Kiarabu. Sikiliza Changu Chako, Chako Changu, makala yanayohusu utamaduni ni kila Jumapili asubuhi saa mbili na dakika kumi saa za Afrika Mashariki hapa RFI. Iran imesema kwamba itajilinda baada ya mashambulio ya anga ya Israeli kuwa wanajeshi wanne na kuzidisha hofu ya kuenea kwa vita katika eneo la mashariki ya kati, Israeli ikionya Teheran kuwa italipia gharama kubwa iwapo itajibu mashambulio hayo. China imekashifu hatua ya hivi punde ya mauzo ya silaha za Marekani nchini Taiwan, huku ikiapa kuchukua hatua zote muhimu ili kusisitiza mamlaka yake juu ya kisiwa hicho kinachojitawala. Msikilizaji, matangazo So, hea nakujia kutoka hapa jiji