saa moja na nusu, Afrika Mashariki. Msikilizaji, ni matangazo idhaa ya Kiswahili ya redio France International, Benson Wakoli tumekuandalia mengi tu asibu hii. Baadhi ya taarifa utakazosikia ni pamoja na kwamba rais wa DRC Felix Tshisekedi hapa kurejesha usalama mashariki mwa ya nchi yake. Magaidi wa Boko Haramu wauwa raia 18 nchini Nigeria, wakati duru ya kwanza ya uchaguzi wa wabunge nchini Ufaransa ikifanyika hii leo ambapo tulipo hujambo na karibu. Rais wa DRC Felix Tshisekedi ameeleza ya imani yake ya kurejesha usalama mashariki mwa nchi, eneo linaloendelea kushuhudia utovu wa usalama kutoka kwa makundi ya waasi hasa lile la M 23. Kupitia hotuba yake kwa taifa kuadhimisha miaka 60 ya uhuru wa taifa hilo, Rais Tshisekedi amesisitiza haja ya raia wa taifa hilo kuungana ili kurejesha usalama mashariki mwa taifa hilo. Kauli yake inajiri siku moja baada ya waasi wa M 23 kudaiwa kuteka mji wa Kanyabayonga. La et Commandant de Arme. Kama rais wa jamhuri na kamanda mkuu wa majeshi eh na polisi wa taifa, ningependa kuhakishia azimio langu lisilotikisika katika eneo lote letu na kurejesha amani. Askari wetu jasiri wako mstari wa mbele. Kwa pamoja, tutashinda uchokozi huu usio na sababu. Kwa ndugu zetu wa Kanyabayonga jirani na maeneo jirani, natoa mshikamano wangu mkubwa mbele ya mateso mnayopitia. Ujasiri wenu na imara wenu ni ninaweza usalama na kulinda wananchi wetu, changamoto katika nchi. Sauti yake rais. Wara ya msikilizaji, inayofahamika ni kwamba wasu waliuteka mmoja wa Kanyabayonga, kuanzia Ijumaa jioni na wameendelea kudhibiti huyo huo utembo na beni jiji hilo la Kanyabayonga likiwa lina zaidi ya wakazi ambapo ya, ya maelfu ya watu wa yao wameongezwa kufuatia vita vya M23 na jeshi la Kongo, linadhibitiwa M23 wanaoungwa mkono na Rwanda huko. Salomon Kaniki kutoka shirika la kutetea haki za binadamu eneo hili ameeleza namna hali ilivyo kwa sasa. Katika maeneo hayo kwa kweli, ni hali ni ya woga sana sana, watu wanakimbia huko na kule, watoto kama vile wamama, ambamo wengi wao ni wakimbizi ambao walitoka Kibirizi, Ruchuru, tena kwa sasa ni masasi ndio iko juu yao. Tunakosa kama tumulilie nani, Wakongomani wametupiliwa. Viongozi wa, wa serikali wa wamesema kwamba kuna mumiminiko wa watu waliokimbia makazi yao kutoka Miriki, Kirumba na Luofu kuelekea kaskazini, kanali ya Msimamizi wa kijeshi wa wilaya ya Lubero, kuna kumiminika waliyohama kutoka Kanyambayonga miriki, wakielekea maeneo ambayo ni salama. Tuna vikosi vyetu ambavyo vinadhamira kulinda watu na mali zao kiraia. katika mji wa wameitisha mgomo wa siku thelathini Musere. yakijira hayo rais wa Rwanda Paul Kagame ameendeleza kampeni za kuchaguliwa tena, akisisitiza kauli yake kwamba iwapo usalama wa nchi yake utatatizwa, hatahitaji ruhusa kutoka nje kulinda taifa lake. Rais Kagame amekosoa mataifa jirani ambayo hakuyataja majina kwamba yanajidai yanaweza saidia ya wapinzani wake kutekeleza mapinduzi nchini Rwanda. Kila utakapokwenda kila utakapokuwa unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave, katika frekwensi 11790 kilohertz. Radio France International. Zaidi ya raia 18 wameuawa na wengine 30 kujeruhiwa katika msururu wa mashambulizi yaliyotekelezwa na wapiganaji wa Boko Haramu katika jimbo la Borno nchini Nigeria jumuia ya mataifa ya ikoas na mpango wa kuweka pamoja kikosi kitakachokabiliana na ugaidi pamoja na mapinduzi ya serikali waraka kutoka mkutano wa mawaziri wa fedha na ulinzi wa mataifa hayo umeonyesha kwamba ikoas inahitaji wanajeshi elfu moja na mia sita matokeo ya uchaguzi wa urais wa awali nchini mauritania yanaonyesha kwamba rais muhamed gazwani anaongoza kwa asilimia 49 na msikilizaji, leo nchini Ufaransa raia wanashiriki awamu ya, ya kwanza uchaguzi wa wabunge ambapo mrengo wa kushoto unaoongozwa na mwanasiasa Marine Le Pen unataraji kuandikisha historia kwa kuibuka na ushindi mkubwa. Kura nyingi za maoni hata hivyo zinaashiria kwamba chama cha National Rally kinachoongozwa na rais Emmanuel Macron kitashinda vita vingi ila kitakosa kupata wingi wa wabunge. Chama cha Reform nchini Uingereza nacho kimetangaza kutounga mkono wagombea wake watatu kutokana na kauli za kibaguzi walizozitoa. Chama hicho kimesema. Vikosi vya Urusi vimerusha makombora katika mji wa Vilnask kusini mwa taifa la Ukraine na kusababisha vifo vya watu saba wakiwemo watoto watatu na kujeruhi watu wengine 31. Kwa siku ya tatu mfululizo wa mapigano makali yameshuhudiwa kati ya wanajeshi wa Israeli na wapiganaji wa Hamas katika mji wa Shujaiya kule Gaza na kusababisha mamia wa Palestina kuendelea kukimbia ukanda wa Gaza.